VILIPUZI vyapatikana vikiwa vimefichwa na shujaa panya

panya shujaa
panya shujaa

Baada ya panya kumuokoa simba alijipa shughuli ya kusaidia wengine kwa umahiri wake. Panya huyu maarufu anayeitwa Magawa ndiye panya wa kwanza kupokea tuzo hiyo – kwa kitendo cha kutambua na kupata vilipuzi.

Umahiri wa panya Magawa ulishangaza wengi ambao walikuwa wakihofia maisha yao na kuepa eneo hilo.

Mabomu ya ardhini zaidi ya milioni tano yanafikiriwa kuwekwa nchini Cambodia wakati wa kuondolewa kwa Khmer Rouge

Hapo awali panya alikuwa amemtoa simba matatani kwa kumtoa miba kutoka kwa mguu wake. Haijulikani kule panya alipata masomo kuhusu utambuzi wa vilipuzi hivi hatari. Hata hivyo panya aliwahakikishia kwamba kuna usalama mtandaoni.

Katika masomo ya mtandao hakuna kuadhibiwa kama hapo awali.

Kabla ya kumkabidhi tuzo hiyo, Kiongozi wa wanyama pori, simba mweupe alisema panya Magawa aliwashinda wengine akiwamo paka msafi, punda mateke na tumbili.

Urusi na Uchina zinamtaka nani kushinda katika uchaguzi?

Aliendelea kusema kwamba panya Magawa kupitia wazo lake la kuzima vilipuzi hatari, aliwashinda kutokana na kampeni hiyo kuleta mabadiliko makubwa kwenye eneo hilo na kurudisha malisho ya mbuzi na ng’ombe.

“Kupitia kura zilizopigwa na wanyama mbalimbali, kampeni hii au wazo la panya huyu, limeonekana kuwa bora zaidi na limeleta mabadiliko makubwa kwenye malisho, ulaji nyasi na matawi umeongezeka, limeboresha afya ya wadau wengi kuchangia maeneo yao na kutambua lishe bora,” akasema simba mweupe.

Wazo 4

Maoni yamesimamishwa.