MAPINDUZI ngombe kutoroka kukamuliwa

ng'ombe hataki maziwa
ng'ombe hataki maziwa

Wakati ulipowadia alipiga teke ndoo ya maziwa na kutoka nje mbio.

‘Jamani, ng’ombe ametoroka.’

Alipohojiwa ng’ombe alisema, ‘Tumechoka kulishwa vinono na kukamuliwa bila idhini.’

Matendo ya Ng’ombe akiwa ametoroka, yalishangiliwa ndani ya boma na juu ya miti akitajwa kuwa mpiganaji mkubwa dhidi ya faida haramu na mfano wa kuigwa katika boma.

Alihakikisha wanyama wanakula nyasi bila makaratasi ya plastiki badala ya sherehe kubwa za kula chumvi na kufanya ziara za kukagua waja wazito na watoto, akaweka safari za nje za kuranda randa wakila nyasi na matawi.

Binadamu alikanusha tuhuma zinazotolewa na ng’ombe kwamba mbuzi na kondoo wamefungiwa na kunyolewa kwa kutumia mtandao wa kijamii muda mfupi kabla ya ng’ombe kutoroka.

Akizungumza kando na mto, sikio la wanyama, jogoo amewaambia wapiga domo kwamba hakuna mnyama aliyenyolewa awe ni jogoo au kondoo. Jogoo pia ameongeza kusema kwamba mbuzi wamekamatwa wakijiburudisha na chakula cha kesho baada ya kile alichosema ni dhulma kwa kuku.

Kasuku alithibitishwa na wanyama wa boma kuwa jaji wa wote wanaoishi ndani ya boma, baada ya kuku kuwashinda nguvu mende na kuwapulizia dawa ya wadudu kabla ya kesi kusikizwa. Hatua hiyo huenda ikawapa wenye mabawa wingi wa mahindi katika boma ya binadamu.

Wazo 3

Maoni yamesimamishwa.