KWA NINI kifaru anakosa kulala na kutembea usiku?

kifaru azuru milimani
kifaru azuru milimani

Muda mfupi baada ya kula majani , kifaru alitangaza kwenye mtandao wa takajua kuondoka kwa punda wawili, ambao walikuwa wamesema hakuna ushahidi wa kuenea kwa udanganyifu wa kula chakula katika mbuga hiyo, licha ya madai ya ng’ombe.

Rafiki ya punda, mbuzi alipuuzilia mbali madai yote yaliyomhusisha punda na tukio hilo akisema kifaru mnono ndiye aliyependekeza ng’ombe kukubali kula majani ya mboga na kumaliza makubaliano ya usalama wa kiafya katika shamba.

Tumbili walio na taarifa za ndani kuhusiana na ulafi huo wameambia ndege kuwa waliokula mboga wanaaminika kutoka jamii ya kifaru mnono na kuna hofu kwamba majani hayo ndio mwanzo tu wa nyuki kualika maua.

“Kabla ya kifaru kuanza kula mboga usiku, tulikuwa na uzani wa kilo mingi , baadaye uzani wetu ukapunguka kutokana na upungufu wa mboga. Hata hivyo mazoezi ya kutafuna kiasi kukubwa cha mboga yalimsaidia kuongeza udongo kila mahali alipokuwa akizuru.” Kondoo akasema huku akionekana kutoridhishwa na hali yake sasa.

“Hivyo, wanyama wanatakiwa kuwa na imani na mchakato mzima wa mboga kwani kinyume na hivyo ndiyo imekuwa chanzo cha vurugu na upotevu wa amani katika vichaka na misitu mbalimbali na kwamba amani ni muhimu kwenye mbuga lolote,” akasema Jaji tembo.

Wazo 2

  1. Jambo wanachama
    unajua simba hawana hamu ya kupenda matunda? Familia na marafiki za tumbili ambao hawafuati msimamo wa kifaru ambao umepewa kipaumbele wanapenda kichaka na kuionyesha kila siku katika utunzaji wao kwa majirani zao, kazi wanayofanya kama chui, mbuni, wajitolea na nafasi zingine za utumishi kwa wote. Hawatembei kuzunguka wakitifua vumbi au kudharau wenzao kwa siasa zao au upungufu wao. Sisi sote tuna kazi ya kufanya kuboresha utamu wa matunda na kuondoa uharibifu ambao umefanyika kwa mazingira yetu, taasisi za matawi, mifumo ya elimu na uhusiano na marafiki pamoja na maadui wetu wote. Ni wakati wa kuweka hoja nyekundu au bluu kando na kuanza kuwa mahali pazuri kwa kila anayetamani matunda.

    PAKA KULA KIATU

  2. Hujambo mwenzangu,
    Asante kwa kuchapa habari kama hii muhimu. Walakini, ninafanya kazi kama msanii wa art ndani ya mtandao, lakini mimi pia ninataka kujifunza juu ya kublogi zaidi ya mwanzo ya misingi. Itakuwa raha kubwa kwangu ikiwa ningeweza kufuata nyayo zako.

    mikeli

Maoni yamesimamishwa.