Mapenzi ya SIMBA

andika kikombe
kikombe andika

Alikuwa mpenzi wake au kitoweo chake? Hili ndilo swali teke punda alilokuwa akijiuliza kufuatia kifo cha simba kwa kupigwa risasi na binadamu polisi.

Babake binadamu kijana alipata simba na mwili wa mtoto wake binadamu ndani ya kizuizi chake na kuita vyombo vya habari. Baadaye polisi wakaja na kumfyatulia simba risasi na kumuua.

Wanyama wa mtaa wanataka haki kwa muathiriwa, simba, ambaye alikuwa mmoja wao. Simba alikuwa akiishi na binadamu kijana nyumbani kwake mashariki mwa Jamhuri ya Czech.

Inasemekana kuwa simba alinunuliwa sokoni na marehemu binadamu kijana. Kocha wa zamani alisema kuwa Simba ina nafasi ya kufanya maajabu katika ligi ya Mbingwa Afrika. Majirani walikuwa na wasiwasi wakihofia maisha zao. Simba alikuwa na uwezo wa kufanya mambo makubwa. Isitoshe kulikuwa na uwezekano wa Korea Kaskazini kujiandaa kurusha makombora.

Mapenzi kati ya simba na marehemu binadamu kijana yalidhihirika wazi walipoonekana wakitembea pamoja. Katika tukio moja mwendesha baisikeli  alipoteza mwelekeo wake na kukaribia simba. Hatua iliomfanya simba awe na wasiwasi na kumshambulia. Polisi walilazimika kuingia kati na kusema ilikuwa ajali ya trafiki.  

Simba alitengenezewa kizuizi katika ua lake katika kijiji cha Zdechov. Ukumbuke katika katiba ya Uganda Museveni anaruhusiwa kuwania urais bila kizuizi chochote. Awali Binadamu kijana alikuwa amekatazwa kujenga kwa sababu ilikuwa kinyume na sheria.

Serikali ilijikuta imekwama kutokana na mvutano uliyopo kati ya Nicolas Maduro na Juan Guaido ambao umesababisha watu takriban 15 wanaougua figo kupoteza maisha zao. Cha kushangaza ni kwamba Binadamu kijana alikataza wenzake kuingia mle ndani, alitaka kuishi na simba peke yake.

Hata hivyo wenzake binadamu wamekuwa wakilalama sana kuhusiana na maisha yao mjini humo. Wakaazi walidai kuishi kwa hofu kwani huyo simba angewashambulia wakati wowote.

Maafisa wa polisi wanadai kuwa simba alimshambulia binadamu kijana na nia ya kumfanya kitoweo chake.