KITOWEO kitamu cha mchana chatoweka

ndege juu ya mti

Ulaji wa paka na mbwa ulifanya fisi kwenda kichakani kutafuta chakula. Kwa bahati nzuri akapata kasuku. Akiwa katika Bronx zoo fisi alitaka kumla kasuku kama kitoweo cha mchana. Kasuku alipoona ndani ya mdomo wa fisi meno makali, alilia na kumwomba fisi amwachilie. Hali imesababisha Boris Johnson kuwa na kiwango cha juu ya joto.Kasuku akasema,

‘Tafadhali usiniume. Nitakuonyesha chakula kitamu zaidi.’

Kwa muda fisi akasahau anahisi njaa sana na kumwuliza kasuku kule angepata chakula hicho. Kwa sababu ya njaa Mutharika na mawaziri wake wakakata mishahara zao.

Sasa ukweli ni kwamba msitu ulikuwa mahali pazuri kwa fisi kwa kuwa alikuwa na nguvu na alipenda kula na kulala. Hakuwa na uhusiano mzuri na wanyama wengine. Aliongea nao kama kwamba wote ni chakula. Alipoona mnyama yeyote mdomo wake ulianza kudondokwa na mate. Hata hivyo kasuku alikuwa maarufu na alipendwa sana na wanyama kutokana na nyimbo alizokuwa akiwaambia za kuwaburudisha. Kasuku kamwambia fisi,

‘Simba ni rafiki yangu mzuri sana.’

Sasa ufalme ambao wanyama waliishi ulitawaliwa na simba mkubwa ambaye alijulikana kuwa na hasira haraka. Kwa kukatishwa tamaa kuwa hatapata kumsikia kasuku tena, simba mkubwa alikasirika na kutaka kujua aliyesababisha kasuku kutoweka. Fisi aliposikia hayo aliogopa sana na kusema,

‘Mimi nitajificha na hataweza kunipata.’

Fisi alimweka mateka kasuku kwa mwaka mmoja lakini hakuwahi kupata neno kutoka kwake. Kasuku akamuuliza fisi, ‘tafadhali niruhusu nirudi nyumbani.’ Fisi akasema ‘nitatafanya hivyo ikiwa utaniambia siri ya chakula.’ Kasuku alikataa kumwonyesha fisi chakula akiwa ametekwa nyara.

Wakati huo simba alikuwa akipona kutokana na ugonjwa mbaya na bado alikuwa dhaifu sana hata hakuweza kwenda kuwinda. Ujumbe ulipomfikia fisi akasema, ‘Rafiki yako, simba mkubwa hana nguvu ya kunitisha. Sasa niambie siri’.

‘Mamba ni rafiki yangu na atasikia kilio changu.’, kasuku akasema. Baadaye kasuku alianza kuimba wimbo. Fisi alifurahi kusikia kasuku akiimba kwani alidhania ni burudani.  Hata hivyo kasuku alitumia wimbo kuomba msaada wa mamba. Basi mamba aliposikia wimbo wa kasuku, aliita wenzake na kuelekea mafichoni mwa fisi. Alipofika kule fisi alipokuwa amejificha alimwita kwa sauti na akisema, ‘Fisi ,nimekuja kwa heshima yako kumchukua rafiki yangu kasuku’. Fisi akamjibu,

‘Kasuku hayupo hapa.’

Mamba akasema, ‘Wimbo wake umetuvutia sana hadi ikafanya tuje hapa. Tusikosane juu ya kitu kidogo kama hiki.’ Fisi hakutaka kukosana na mamba. Akiwa na woga mara moja akamwachilia kasuku aende zake.

Wazo 12

  1. Jamani kuna mtu anayejua kuweka blogi kwa urahisi katika mitandao ya kijamii? Kuna mtu kaniambia ni kazi ya ma -expert na kazi ambayo ikifanywa kwa ujasiri itanhakikishia kuwa chapisho zake ni za manufaa kwa wote hasa mafans. Nasubiri nipate jibu ingawaje sina taarifa zozote na sijawahi kupata wa kunisaidia kuhusu uanzishaji wa blogi.

    utalipiza vipi..?
    nani atachapisha..?
    inafaa kwenye mitandao ya kijamii..?

    Kama kuna mtu anayejua…ni wapi naweza kupata hii huduma?

  2. Mafans oyee mnaopenda kaka sungura hii mnajua utamu wa hii stori ; kwamba anaweza kuwa anataka kila kitu kilichofanywa na mbuzi au kombamwiko flani ndani ya sufuria au bakuli, kuanzisha tamaa ambazo zinalenga kumchafua baba watoto jina bila kuwa na ushahidi wa kutosha kutoka kwa kikapu.

    Hii si sehemu ya kuchangamsha na kuchekesha , hatua za wanyama ikichukuliwa kwa wale wenye nia ya kuitumia blogi kwa maslahi yao.

  3. I am following five powerful trends that will shape the future of blogging and creative works globally. Understanding them could help artists like us make it , in the new and much more competitive environment.

  4. You can’t simply start posting on your website, call us up at techready.com and demand a quote. First, come the agreements required for an initial look and feel. Then you have to navigate the website or blog before you finally start calling out or listing your clients.

  5. First of all, as the developer of the content, you need to remember that your vision is a good one. You know how the blog should attract readers. And for this reason, everything could seem so obvious to you. But it is just your intuition or gut instinct bias. I suggest you read about the blogging blogger world. So, rethink the content from another point of view — the user ones’.
    The second problem is that bloggers tend to post their work and are not capable of seeing issues in it. Criticism is perceived as a challenget. (Rolling eyes.)

    If you want to escape the mentioned common issues, get in touch

  6. Naomba nikutumie ujumbe kuhusu kutoa maoni, ushauri na mapendekezo katika blogi na aina ya vipindi na ubunifu ambao ukitumiwa utasaidia kuifanya mtandao wa kijamii wa kuvutia kutazamwa na kufurahiwa.

    Nimeshalalamika sana. Sasa ni wakati wa kuchukua hatua na kumaliza tatizo hili kabisa.

  7. Need some action on your website? come to us and we will make you a grand offer easy and simple, so you won’t have to run all the time and doing many changes. It requires just a little effort on your part and we agree what to have on your blog. Have a Big one!

  8. Online businesses build their material before visiting their web page. Now is the time to take decide how you are going to appear, wherever you are online, and part of that is finding a good profile picture that looks and feels you as an individual.

  9. Doing your job well at this site means providing high-quality posts to your readers ; act and invest to limit the depletion of our natural talents and guarantee the sustainability of your publications.

Maoni yamesimamishwa.