MATOKEO ya utafiti kupimwa na daktari mbweha

tembo disco
tembo disco

Daktari Mkuu wa Maabara ya vita vya kweli , Vifaa vizuizi na Kinga chini ya mnazi, mbweha amesema maabara yake inamashine ya kisasa yenye uwezo wa kuchunguza ukweli halisi katika mabaki ya matunda.

Mashine hiyo inayoitwa Msema Kweli bila uongo pia inauwezo wa kupima pumzi bandia inayopotosha iliyopo katika mazingira na hewani. Hivi ndivo upimaji wa matokeo ya uchaguzi wa urais unavyofanyika mitandaoni.

Akizungumza na tembo na twiga wakati wa ziara iliyofanyika katika Maabara hiyo chini ya mnazi , mbweha aliwaeleza uwepo wa mashine hiyo umekuwa msaada mkubwa katika hiyo bustani.

Alisema tumbili wengi wanapenda kuongea wakiwa wamefungua midomo matunda wakiamini nzi hatokubali kuingia.

“Sungura wanapenda kusafisha maneno, maneno pekee sio kigezo cha kutosheleza kuashiria na hali nzuri ya lishe. Ili kupata hali halisi ya lishe ya tunda, tunatumia kipimo cha uwiano kati ya ukweli,bandia na feki ili kupata hali halisi,”akasema daktari mbweha.

‘Biashara gani hii?’, nyati akauliza akihofia kupoteza kazi.

Daktari mbweha akaongeza yeyote anayepanga kumeza matunda ili apate kusema uongo , lazima atumie viwavi kutoka kila kona ya mdomo ili aweze kujiweka vema katika suala la kuwa na stori bandia.

“Tunafanya uchunguzi mbalimbali wa washukiwa kama tumbili ikiwa ni pamoja na za kitafiti, za kawaida, chunguzi za kung’amua au kutambua kiwango cha uongo na ukweli ndani ya maneno anayoyasema sungura.

“Faida ya mashine hii ni kuwa unapofanya uchunguzi inauwezo wa kugundua harufu bovu katika sentensi au katika matunda inaweza kutambua aliyeuma tunda bila kununua.

Tembo ambaye pia ni Msimamizi wa shamba Kuu la matunda alisema, amejipima na kuona kwamba hana uwezo wa kusema uongo iwapo miguu yake kitampa nafasi hiyo. 

Wazo 1

  1. Vipi msanii
    Hapa natafakari njia kadhaa ambazo usanii unaweza kuimarika; kimsingi ni orodha ya wanyama ambao nimeona kama mbwa mwitu ambaye ana uwezo wa kusababisha usumbufu wa kula minofu wakati wa njaa. Ninasema kasuku kwa sababu nina maoni tu ya ndege juu ya mti huu. Tafakari hii sio juu ya nani anapaswa kuandika nini, ikiwa ni deni ya sungura wanapaswa kulipa na kula kijiko moja, na kadhalika.

    Ninatoa maoni hapa tu juu ya twiga niliyeshuhudia akiandika mawazo.

    Kinga na athari viwavi

Maoni yamesimamishwa.