MKUTANO ya dubu kafanya twiga kupigwa umeme

twiga tazama
twiga tazama

“Choo sio kioo safi kwamba utapenda kujiangalia, bali ni mahali pa kujisaidia binafsi, hivyo linapoonekana mikutano ya dubu katika maeneo ambayo haikutarajiwa ni vizuri kukaa mbali usipigwe na uvundo na kusababisha pumzi kuisha na kukosa mwelekeo ,” akasema inspekta paka.

“Nilipomwona dubu akiwa juu ya meza nilimwita rafiki sungura ambaye alimwona akiondoka kupitia mlango wa nyuma, nikamweleza na ndipo nikasikia mayowe na tumbili wengi nao wakaanza kusogea kushuhudia tukio hili,” akasema punda kula nyasi.

Alisema mlango wake ulifunguka na kutangaza bidhaa zake, jambo ambalo lilimfanya ashangae na akalazimika kuwaita walinzi wa shamba na kuanza kutafuta njia ya kuziba ili wazuie nzi.

Hatua hiyo iliwafanya tumbili wa eneo hilo kuanza kuitana huku wengine wakipigana vikumbo kwenda kushuhudia tukio hilo la kufungua mlango wa duka , mahala ambapo dubu alikuwa.

Inspekta paka alisema kuwa baada ya kuona tukio hilo, aliamua kuwasiliana na kiboko wa mto kabla hajabisha mlango hodi kuomba msaada wa kibinafsi.

“Nilipopata taarifa hii kama mchunguzi nilifika mahali hapa mara moja kujiridhisha na niliona choo, niliwasiliana na mzee kobe kisha nikabisha ule mlango hodi na ninashukuru maana dubu alikuwa amemaliza shughuli zake kwa wakati na kuhakikisha muda wangu unaendelea kuwa na amani na utulivu,” akasema inspekta paka.

Inadaiwa kuwa twiga watatu, wakiwa malishoni walijipeleka karibu na umeme kwa kuvunja majukumu yao ya kula majani na kutazama mkutano wa dubu. 

Wazo 1

  1. Haloo

    Niko na marafiki wengi wanaoendelea (kama simba na dubu wenye fujo) kuchokoza nyuki na yeyote anayethubutu kutofanya kile wanachopenda kuonja. Lakini kazi ya viwavi waliochaguliwa ni kula, kutupa na kumeza na kuibadilisha mbegu kuwa safi. Sungura, na wenzake kadhaa katika bustani, wanaelewa kabisa kwamba kile kinachotoka mwisho wa msimu ya mvua ni mchanganyiko wa mimea, kutoa na kuchukua. Haijalishi mwelekeo wa jamii anaochukua, sio kupitisha vipimo vyao vya usafi.

    Ndivyo ilivyo katika miti ya punda na paka wa masaa. Ni jambo la kushangaza sana kumtaja panya au mbweha au ndege kama wadanganyifu wa mimea, akipuuza kabisa kwamba wao pia wanaweza kupika chakula na mikonoi yao. Ndio, wengine hufanya hivyo kwa mwiko au moto wa kujiweka kwa jiko na sufuria, lakini wakati jogoo na kasuku watafanya hivyo baada ya kula mbegu zao za hapo awali, watashiba.

    Ninachotaka ni wadudu wanaojua kuwa mbele na moyo pamoja na akili wanapokuwa kazini. Ninataka wawe na tabia na hisia ya kumeza kwa kutafuna majani waliochagua; wakati mwingine hiyo ni ya kupigana, najua.

    Zaidi ya yote, nataka wanyama wote wa ardhi wawe wanene, wakinitambua juu ya habari za kutozingatia utafunaji mzuri ndio hutoka mdomoni katika mianya za meno na ulimi. Ikiwa tunaamini katika vyombo vya chakula ni tamu , tunaamini maoni ya punda, na tunaamini kwamba tunaendelea kubadilika kama matunda na majani, hakuna tawi litang’oka bure kutoka kwa mkono wa tembo. Lakini vyombo vya usafi vinahitaji kusuguliwa.

Maoni yamesimamishwa.