Kiatu cha Simba kilitafunwa shimo na panya

simba alala na kiatu
simba alala na kiatu

Mbona simba kaumizwa na mwiba? Alipokuwa anatoa hotuba ya kuonyesha jinsi kiatu kilivyotafunwa na aliyekuwa rafiki yake panya , simba alisema kuwa kiatu kizuri ni shida kupata.

Tangu wakati huo, amekuwa haonekani, ingawa siku moja alionekana akifanya matembezi porini.

“Sasa, nakiri kuwa ujio wangu hapa halikuwa jambo rahisi, kutembea bila kiatu” akasema simba baada ya maonyesho ya viatu.

“Kuna nyakati kadhaa wiki moja iliyopita ambapo nilitaka kujikunyata tu nikiwa na mnofu wa ng’ombe na nisitoke nje ya nyumba tena.”

Aliendelea: “Ninajua wengi wenu mmevunjika moyo na kisa hiki ya usaliti . Hata mimi pia, zaidi kushinda ninavyoweza kueleza.”

“Ninajua si jambo rahisi kiongozi hafai kukosa kutembea. Najua wiki moja iliyopita, wengi wamekuwa wakijiuliza iwapo samba ni mgonjwa.

 Simba alisema yeye anapenda amani, ndio maana alipokea na kumpa hifadhi panya ili wakae kwa amani na utulivu baada ya kumkomboa kutoka mwiba, hivyo anapaswa kutii sheria zake na kujiepusha na mambo yasiyofaa.

Alitaka wale wote wanaojihusisha na vitendo vya uvunjifu wa amani ikiwemo ujambazi ikiwemo wanaotoboa viatu usiku kuacha mara moja tabia hiyo kwa kuwa haileti maendeleo.

“Mimi nawapenda sana, tulieni, acheni kula ovyo katika malisho haya, hapa sio mahala pake, mtajiletea matatizo, wale wote mnaotaka kurudi kwenu mlango uko wazi”, alisema.

Wazo 3

  1. Simba ametoweka, unachapisha hivi …
    Sahihisha leo Moja kwa Moja: Simba atembelea wenzake bila kiatu; Viatu vyake vyazidi kutoboka kutokana na risasi za tumbili akiwa juu ya mti

    DEREVA MAMBA ABEBA MBUZI
    Hii ni safi kabisa andika ::
    Wanachama wa matunda walipanda miti bila kuzingatia sheria na kanuni dhidi ya wadudu jana usiku
    INTELIJENSIA BANDIA

    Fikiria hii …
    Pia, azimio jipya lilianzishwa kumfuta nyati na mzee kobe, lakini tunajua sio hao tu …
    Kuna kundi zima la wahusika wanaokataa kabisa kama twiga mrefu, lala siafu, mamba msafi na meno yake ya kuchukiza.
    Jinsi walivyochaguliwa hapo kwanza.
    Aibu kula matunda bila ngozi.
    Inatia aibu sana lakini kwa njia ya kukomboa kuona chama hiki kingine kikielezea ubaguzi wao wa uchi mbele wa kila tunda, wacha ulimwengu wote ujue jinsi sisi ni wa kupanda mbegu.
    Muungano kamili unabaki kwa ndoto isiyowezekana …
    Kwa hivyo tunajua wale ambao ni walafi maadui halisi wa shamba.
    Panda mbegu!

Maoni yamesimamishwa.