MTIHANI wa jino bila dawa kutia watahiniwa wasiwasi

mbwa amekula
mbwa amekula

Mbwa aliogogopa na husita kumuona daktari wa meno kwa uchunguzi kwa sababu ya tamaa ya tumbili. Wengine walipuuza matibabu ya meno kwa sababu walikuwa wanajua tumbili alitaka kula kile watakatia mdomoni.

Wengi walilalamika kulemewa kula matunda kutokana na maumivu. Daktari tumbili aliwaonya kutokula matunda na badala yake wamuachie matunda kwa uchunguzi wa kina.

Daktari tumbili wa meno alipendekeza uchunguzi wa meno uwe ukifanyika walau mara moja au mbili kabla ya kula chochote kutegemea na utamu ya chakula.

Hata hivyo twiga alielewa changamoto zinazoikabili sekta ya mdomo katika  suala zima la kutoa huduma muhimu kwa mwili, ndiyo maana  aliona mengi akiwa juu ya miti kuwa mdomo ni miongoni mwa vipaumbele vya msingi vinavyohitaji kupigiwa debe.

“Ni matumaini yetu kwamba mtakwenda mbali wakati wa mtihani tusipate kusikia mkipiga mayowe , hususani wale ambao wamekuwa wakila bila kusambazia daktari ,” akasema twiga na kuongeza kuwa atatangaza midomo inakula bila kubakisha.

Mbali na ulaji wa vyakula vyenye sukari nyingi, zipo sababu nyingine zinazosababisha mtihani wa jino kuwa mgumu. Sababu ya kwanza ni machozi kabla ya kudungwa sindano na ingine ni ulevi.

Watahiniwa wanapokula chakula na kuacha mabaki mdomoni, wengi hulia kwa uchungu daktari tumbili anaposafisha meno.

Ulevi ni sababu nyingine linalozuia utekelezaji wa mtihani wa jino kutokana na kutoelewa sheria na masharti muhimu kama kufunga au kufungua mdomo na uvundo.

Wazo 3

Maoni yamesimamishwa.