MABAKI ya nzige yaandaliwa kama kitoweo cha panya

twige akifuatwa na nzige
twige akifuatwa na nzige

“Unaweza kumuangalia ukamdharau lakini kitoweo cha panya ni mzuri, mimi ninaipenda kula hadi mfupa, hii ni asili yangu na siwezi kuikana kwa kuona aibu. Panya wanatengeneza kitoweo kizuri kutokana na uhaba wa samaki.”, akasema paka.

Inaonekana kwamba hili silo jambo la kawaida. Simulizi ziko kuhusu rafiki watu ambao mawazo yao yamo sana na kitoweo cha panya, kama vile paka ambaye hushikwa na hofu kila siku wakati anatambua amekula vidonge vyake vyote na mchungaji mbwa aliyepatikana amebeba begi la mabaki ya nzige akizunguka bustani ya matunda akidhania amepata paja la ng’ombe. Akapoteza sauti baada ya kubweka kwa uchungu.

Mbwa mchungaji hakutulia, matokeo ya mabaki ya nzige yalimchanganya na kuamua kutangaza kwamba paka anakula mabaki ya nzige.

Panya alipulizia mbali madai hayo na kusema kuwa afya ya paka imeboreshwa na vinono vya upishi wake. Ujio wa teknolojia na uvumbuzi wa mashine umempunguzia na kumrahisishia mzigo panya. Sasa anaweza kuishi bila wasiwasi kwa sababu anaweza kumuona paka kupitia mtandao.

Mlima wa nzige ulisababisha giza mchana. Wengi walitoroka.

“Hakuna asiyefahamu kwamba  mamilioni ya nzige walivamia mashamba na kusababisha matatizo ya uwizi, ukondefu, upungufu wa matunda na mwangaza,” akasema twiga mrefu akiwa anatafuna majani na kuhakikisha kuwa tatizo hilo linakwisha.

“Panya ni mnyama shambani lakini nyumbani ni mpishi bora.”, akaendelea kusema paka. Alikiri kwamba lishe ya panya imemwezesha kupunguza uzito na sasa hana tatizo.

Wazo 2

  1. I really Love this post, I’ve not started my blog yet but I know the characters well now. I wish to get a clear characters and share to many

Maoni yamesimamishwa.