SAMAKI na vyura kuota jua baada ya maji kupotea ziwani

flamingo jua samaki
flamingo jua samaki

Kwa niaba ya wenzake, ndege kichwa kubwa akasema, ” Inasikitisha kuona mamba na viboko wakiwa matopeni wakifanyiwa vitendo vya kustajaabisha. Tuombe hali ya anga ibadilike ili itatue suala hili ili haki iweze kutendeka ikiwamo ya kujaza ziwa na kuongeza samaki ndani ya maji.”

“Nimelishudia maji kupotea hapa kwa hio siwezi kuzungumza chochote kwa sababu sina taarifa. Hata hivyo nitafuata mkondo wake ili niweze kupata maji ya kunywa ndiyo nitoe maoni,” akasema punda chapa kazi.

Kwa upande wake tembo jasiri wa ziwa hilo, akasema kuwa ujenzi wa bwawa hao umesababisha madhara  kwa sababu matope ya kupaka imekauka zaidi na kuwa vumbi ilhali walikuwa wamenunua matawi ya usafi lakini bado wang’ang’ania kwenye udongo.

Profesa mbuni wa sheria ardhini, alivaa miwani yake katika ukurasa wake wa twitter, na kuonekana kushangazwa na wimbi hilo lakini yeye alipiga mabawa yake mara kadhaa na  kwenda mbali akihoji sababu ya idadi kubwa ya  samaki na vyura kujitokeza kwa wingi kuota jua hali ambayo si ya kawaida.

Naye Mwenyekiti wa mamba majini, mamba mhubiri, akasema hana taarifa yoyote kuhusu samaki kupotea na hana tatizo lolote.

“Nimelishudia zoezi hili na siwezi kuzungumza chochote kwa sababu  sina taarifa  lakini nitafuatilia kwa maakini ili nipate kujua kule ndege watahamia, ” akasema mamba mhubiri akiwa na samaki mdomoni.

Mtangulizi wa safari za mwendo polepole, konokono msafi alipata kukiri hadharani, pale profesa mbuni alipojaribu kumweka konokono katika sahani yake badala ya kumweka kwenye ukurasa ya twitter. Hata hivyo waziri wa habari katika mtandao ,chui madoadoa,  alisema kwamba konokono alikuwa na taarifa kamili.

Wazo 4

  1. mwana bloga,

    Nashukuru kwa mara nyingine tena kwa toleo yako na pia kwa kunipata fursa hii ya kuwawakilisha katika huu mjadala. Nakusihi kila stori iwe nafuatilia kwa makini na kuyasoma vema.

    Ni matumaini yangu kuwa utaendelea kuwa mbunifu, na mtazamo mpya na kisasa ukilinginisha na mitindo ya leo ambayo tayari twafahamu na yale ambayo yana ambatana na teknolojia ya mtandao wa kijamii.

Maoni yamesimamishwa.