paka na punda pamoja tafakari

Safari ya punda na paka

Hapo zamani za kale, katika kijiji kimoja kilicho katika bonde , kuliishi mkulima mwenye bidii anayeitwa Amosi.

Amosi alikuwa anamiliki punda na paka mwerevu. Kila juma, Amosi alikuwa akipeleka mazao yake kwenye duka soko lenye biashara nyingi katika mji wa karibu kuuza.

Asubuhi moja lenye jua kali, Amosi alipakia mkokoteni wake na vikapu vya matunda na mboga, punda akiwa mbele ya mkokoteni na paka akiwa juu yake. Siku zote walikuwa na ndoto ya kuambatana pamoja katika safari zake kuelekea sokoni.

“Punda, leo ndio siku!” Akatamka paka, masharubu yake yakipindapinda kwa msisimko. “Tunaenda sokoni!”.

Punda akatoa sauti ya furaha huku masikio yake yakisimama. “Paka ,nashindwa kutulia, ! Itakuwa siku ya maajabu!”

Na kwa sauti ya Amosi, punda akaanza kuvuta mkokoteni , paka akiwa juu ya mazao, wote wakiwa kwenye barabara ya vumbi hadi sokoni.

Walipokuwa wakisafiri, walikumbana na vizuizi mbalimbali—punda mwingine mkaidi aliyeziba njia, kenge mkorofi akiiba karanga kutoka kwenye miti—lakini punda na paka hawakubabaishwa na chochote njiani.

Hatimaye, wakafika katika soko hilo lililokuwa na shamra shamra nyingi, huku wachuuzi wakipiga kelele kutangaza bidhaa zao na wateja wakihangaika kuhusu bei.

Amos akaweka kibanda chake, punda na paka wakatazama kwa mshangao watu wakiendelea na shughuli zao huku vinywa vyao vikiwa wazi.

Lakini walipokuwa wakitulia soko, ghasia zilizuka karibu na hapo. Kikundi cha mabaharia kilikuwa kikiandikisha wanyama wa kuwasaidia kwenye meli yao kuelekea nchi ya mbali.

“Punda, tazama!” akashangaa paka huku mkia wake ukiyumbayumba kwa hamu. “Hii inaweza kuwa nafasi yetu kwa safari halisi!”