Mechi ya ndovu

Kipenga kikapulizwa, mchezo ukaanza. Paka aliruka uwanjani, mwendo wake wa haraka na wa ucheshi. Punda, aliyedhamiria na mwenye nguvu, alipiga mpira kwa nguvu zake zote. Lakini ikawa wazi kwamba tembo alikuwa na nia tofauti la jinsi mchezo unapaswa kuchezwa.

Kila wakati paka au punda alipofika karibu na mpira, tembo alikuwa akiruka kuelekea kwao, miguu yake mikubwa ikinguruma ardhini. Paka na punda hawakuweza kujua kama tembo alikuwa akiufuata mpira au wao. “Anacheza mpira au pata shika?” Punda alilia kwa kuchanganyikiwa huku akikwepa kukanyagwa.

Manyoya ya Paka yalisimama huku akikwepa shambulizi lingine la tembo. “Hii si haki!” paka akawika. “Hata hafuati sheria!”

Tembo, bila kujali dhiki aliyokuwa akiisababisha, aliendelea na mbwembwe zake. Alikuwa akipiga mpira bila kujali, lakini mara nyingi zaidi, alikuwa akiwakimbiza paka na punda, ambao walikuwa wakikimbia kila upande ili kuepuka kubanwa.

Ghafla, mawingu meusi yakatanda, na matone ya kwanza ya mvua yakaanza kunyesha. Ndani ya muda mfupi, uwanja ukageuka kuwa na matope. Tembo, kwa uzito wake mkubwa, akajikuta akizama kwenye tope. Alijaribu kuinua miguu yake, lakini ilikuwa imekwama kwa kasi.

Mvua ilizidi kunyesha, paka na punda wakasimama wakihema pembeni, wakiwa wamelowa lakini wamefarijika. “Vema, nadhani mchezo umekwisha,” Punda alisema, akitingisha maji kutoka kwa shingo lake.

Paka alitikisa kichwa, manyoya yake yakiteleza chini na mvua. “Ndio, na inaonekana kama tembo haendi popote.”

Tembo alipiga tarumbeta kuomba msaada. “Msaada kidogo, tafadhali!” aliomba, sauti yake ikiwa ni mchanganyiko wa aibu na kutojiweza.

Paka na punda, licha ya dhulma waliokuwa wamefanyiwa, hawakuweza kujizuia kumhurumia tembo. Waliingia kwenye tope ili kumsaidia rafiki yao aliyekwama. Kwa juhudi nyingi na kazi ya pamoja, walifanikiwa kumkomboa tembo kutoka kwenye tope.

“Asante,” Tembo alisema kwa unyonge mara tu aliporudi kwenye ardhi ngumu. “Nadhani nilikosa kwa kuwatisha uwanjani.”

Paka na Punda walitazamana kwa furaha. “Kidogo tu,” Paka alisema.

“Mara nyingine chagua mchezo tofauti” Punda alipendekeza kwa tabasamu.

Tembo akaitikia kwa kichwa. “Nadhani hilo ni wazo zuri.”

Na kwa hivyo, wale watatu walirudi , wakikubali kwamba labda baadhi ya michezo ilichezwa vyema na wale walioelewa sheria. Mvua ilipokuwa ikiendelea kunyesha, walijibanza chini ya mti, wakisimulia hadithi na vicheko, na kusubiri jua liwake kwa mara nyingine.

Wazo moja

Toa Jibu

Barua-pepe haitachapishwa. Fildi za lazima zimetiwa alama ya *